CCS1 vs. CCS2: Hin fullkomna samanburðarleiðbeining

Deildu þessari grein á samfélagsmiðlum:

Hleðslukerfið (Combined Charging System, CCS) er lykilviðmótið milli ökutækisins og raforkukerfisins á heimsvísu. ev markaðurinn. CCS staðallinn er afrakstur samstarfs lykilbílaframleiðenda og var þróaður til að staðla bæði riðstraums- og jafnstraumshleðslu í eitt viðmót, sem útrýmir nauðsyn þess að hafa tvær hleðslutengi í ökutæki.

Engu að síður, vegna svæðisbundins munar á raforkukerfum, þ.e. munarins á einfasa og þriggja fasa rafmagni, voru tveir mismunandi staðlar búnir til: CCS1 og CCS2. Fyrir... ev Eigendur, rekstraraðilar og útflytjendur, það er enginn tæknilegur munur á þessu tvennu, en þetta er viðskiptaákvörðun sem er mikilvæg. Val á röngum staðli leiðir til ósamhæfðs vélbúnaðar og mikils óafturkræfs kostnaðar. Þessi tæknilegu og landfræðilegu mörk eru lykilatriði til að skilja áreiðanleika innviða og langtímaávöxtun fjárfestinga í ört breytandi heimi ev hleðsla. Þessi handbók er ítarleg samanburðarleið sem aðstoðar eigendur, rekstraraðila og ev notendur til að sigrast á áskorunum hnattrænnar EV hleðslu.

Hvað er CCS1 tengi?

Tengið CCS af gerð 1 er staðallinn sem hefur aðallega verið þróaður á mörkuðum í Norður-Ameríku og Suður-Kóreu. Það er afbrigði af J1772 (tegund 1) AC-tenginu, sem bandarísk hleðsla hefur byggst á í meira en tíu ár. Iðnaðurinn hefur bætt við tveimur stórum jafnstraumstengjum neðst til að mynda samsetta tengi sem gerir ökutæki kleift að fá bæði hæga AC-hleðslu heima og hraðhleðslu jafnstraums við stopp á þjóðvegum án þess að þurfa að hafa tvö aðskilin inntök á bílnum.
CSS1 er tæknilega séð einfasa staðall. Í Norður-Ameríku er einfasa eða tvífasa rafmagn notað til að byggja upp rafkerfi fyrir heimili og flest létt fyrirtæki. Vegna þessa notar riðstraumshluti CCS1 tengilsins aðeins eina tengitengingu til að veita rafmagn. Þessi hönnun var mjög rökrétt á markaði þar sem þriggja fasa rafmagn er sjaldan veitt heimilum eða litlum fyrirtækjum, sem gerir hleðsluupplifunina einfalda fyrir meðalnotandann.

1CCS1

Hvað er CCS2 tengi?

Evrópski staðallinn sem jafngildir honum er CCS2, sem er ört að verða ríkjandi staðall í öðrum heimshlutum, ekki í Norður-Ameríku, Kína og Japan. Hann er smíðaður með Mennekes (tegund 2) riðstraumstengi. CCS2 tengið var þriggja fasa riðstraumstengi, ólíkt bandaríska hliðstæðu þess, sem var smíðað með annarri hönnun til að rúma þriggja fasa riðstraum.
Þriggja fasa rafmagn er staðallinn fyrir bæði iðnaðar- og íbúðarhúsnæðisdreifingu í Evrópu og stórum hluta Eyjaálfu og Asíu. CCS2 gerir ökutækjum kleift að nota mun meiri orku þegar þau hlaðast hægt í riðstraumsham með Type 2 grunni, sem getur verið allt að 22 kW. Tveir jafnstraumspennar neðst gera það að hraðhleðslutengi sem er líkamlega stærra og kringlóttara en CCS1 en hefur meiri afköst á öllum sviðum.

2CCS2

CCS1 vs. CCS2: Ítarleg samanburðargreining á helstu mismununum

Til að komast í gegnum flækjur EV Til að ná fram að ganga í heiminum er nauðsynlegt að horfa lengra en bara plasthlífina. Taflan hér að neðan og greiningin hér að neðan skipta frekar undir grundvallar tæknilegan mun á þessum tveimur stöðlum.

Samanburðartafla: CCS1 vs. CCS2

Einkenni CCS1 (Norður-Amerískur staðall) CCS2 (Evrópskur/Alþjóðlegur staðall)
Líkamleg hönnun Hringlaga efri snið sem líkist hefðbundnum eldsneytisstút með löngu, iðnaðarhandfangi. D-laga snið með flötum toppi, sem býður upp á straumlínulagaðra og samþættara útlit.
Festa pinna 5 efri pinnar byggðir á staðlinum Type 1 (J1772) ásamt 2 neðri jafnstraumspinnum. 7 efri pinnar byggðir á Type 2 (Mennekes) staðlinum ásamt 2 neðri DC pinnum.
Rafmagnsarkitektúr/sterk Hannað sérstaklega fyrir eins fasa riðstraumsrafkerfi. Hannað til að styðja bæði einfasa og þriggja fasa riðstraumsnet.
Læsikerfi Handvirk vélræn lás virkjaður með notendastýrðum þumalfingurhnappi á handfanginu. Sjálfvirk rafræn læsing stjórnað af stýrieiningu ökutækisins með innbyggðum stýribúnaði.
Ending og öryggi Ytri plastlásinn er berskjaldaður og getur brotnað ef hann dettur, sem getur komið í veg fyrir hleðslu. Innri rafræni pinninn er varinn gegn veðri og vindum, sem dregur úr hættu á ljósboga eða breytingum.
Rafmagnsgeta Venjulega takmarkað við 7.4 kW eða 11 kW vegna takmarkana í einfasa. Styður verulega hærri hraða, venjulega allt að 22 kW eða 43 kW á almenningsstöðvum.
Jafnstraumsafköst Fræðilega séð styður það 350 kW, en oft takmarkað við 200A vegna eldri innviða. Þolir öfluga straumálag allt að 500A og 1000V með meiri hitastöðugleika.
Hitastöðugleiki Tilhneigt til „hitaþvingunar“ við mikið álag vegna loftkælingar eða grunnvökvakerfa. Er með háþróaða vökvakælingargreinar sem viðhalda hámarkshraða í lengri tíma.
Snjallnets undirbúningur Grunngagnaskipti með PLC-stýringu með sundurlausri innleiðingu á háþróuðum ISO 15118-eiginleikum. Þroskuð innleiðing á ISO 15118 samskiptareglunum, sem gerir kleift að nota Plug & Charge og V2G.
Aðalmarkaðir Einbeittur sér að Norður-Ameríku, Suður-Kóreu og Taívan. Staðall í Evrópu, Eyjaálfu, Suður-Ameríku, Suðaustur-Asíu og Mið-Austurlöndum.
Stefnumótandi horfur Að færa sig yfir í sérhæfðan eldri staðal, sérstaklega þar sem Norður-Ameríka færist yfir í NACS. Óhjákvæmilegur alþjóðlegur sameiginlegur nefnari fyrir alþjóðlega stigstærð og hagræðingu framboðskeðjunnar.

Mismunur á efnislegri hönnun

Uppruni svæðisins og rafkerfin sem CCS1 og CCS2 styðja skilgreina efnislegan mun á þeim tveimur. Þó að bæði séu byggð á sömu tveggja pinna jafnstraumsuppsetningu neðst til að gera kleift að hlaða hratt, þá er efri hlutinn mjög ólíkur að lögun og stærð, fjölda pinna og læsingarkerfum.

Lögun og stærð tengisins

Rafmagnsstaðlarnir sem hver tengill styður endurspeglast beint í efnislegu formáli og útlínum tengilsins. Þó að kerfin tvö hafi sömu stóru jafnstraumspennurnar neðst, eru efri hlutar þeirra mjög ólíkir að lögun og stærð.

  • CCS1 („Stútstíllinn“):
    CCS1 tengið einkennist af hringlaga efri sniði sínu, sem heldur samt lögun sem minnir á hefðbundinn eldsneytisstút. Efri húsið er aðeins þrengra en CCS2 vegna smíði þess í kringum 5 pinna skipulag fyrir einfasa riðstraumshleðslu. Almenna hönnun þess er yfirleitt meira einbeitt að iðnaðarlegri formþætti, venjulega með lengra handfangi til að veita notandanum gott grip.
  • CCS2 („Samþætta“ stíllinn):
    CCS2 tengið hefur straumlínulagaðri og nútímalegri útlit, með flötum toppi og D-laga sniði. Það er yfirleitt breiðara og sterkara en CCS1 – tæknileg krafa til að rúma 7 pinna sniðið sem þarf til að styðja þriggja fasa riðstraum. Þessi breiðari stærð gefur tengilinn traustari áferð og gefur honum flatt, innbyggt útlit þegar það er í inntaki ökutækisins.

Pinnauppsetning og rafmagnsarkitektúr

Helsta byggingarmunurinn er í AC (riðstraums) hluta tengisins:

  • CCS1 (Samsetning 1):
    Samkvæmt norður-amerískum staðli af gerð 1 (J1772). Hann er með 5 pinna á efri hlutanum. Uppsetningin er einfaldari og minni þar sem hann er ætlaður til notkunar í einfasa raforkukerfum.
  • CCS2 (Samsetning 2):
    Samkvæmt evrópskum staðli af gerð 2 (Mennekes). Það er með 7 pinna í efri hlutanum. Aukapinnarnir gera það kleift að taka við þriggja fasa riðstraumi, sem gerir efri húsið aðeins breiðara en á CCS1.

Þessi tæknilega skipting lýsir núverandi skiptingu á heimsmörkuðum. Iðnaðurinn í Norður-Ameríku er ört að færast í átt að NACS (SAE J3400) Tesla. Þar sem Norður-Ameríku raforkunetið er að mestu leyti einfasa, var það ekki stórt tap að CCS1 gat ekki höndlað þriggja fasa afl. Þar sem NACS er einnig einfasa hönnun, var það auðvelt að skipta yfir í minni Tesla-staðalinn yfir á Bandaríkjamarkað. Hins vegar er 7-pinna uppsetningin CCS2 óhjákvæmileg nauðsyn í Evrópu vegna notkunar á þriggja fasa afli. Þessi tæknilega krafa gerir CCS2 að ótvíræðum svæðisstaðli, þar sem enginn einfasa tengill (eins og NACS eða CCS1) getur nýtt afkastagetu evrópska raforkunetsins til fulls.

Öryggis- og læsingarkerfi

Hvernig tengið festist við ökutækið er mesti munurinn á stöðlunum tveimur í virkni, sem hefur áhrif bæði á daglega notkun og langtímaáreiðanleika.

  • CCS1 (Handvirk vélræn lás):
    CCS1 er með þumalfingurshnapp á handfanginu. Notandinn þarf að ýta á þennan handfang til að tengja eða aftengja klóna við inntak ökutækisins, sem gefur frá sér smellhljóð eins og hefðbundin bensíndæla. Akillesarhæll CCS1 er handvirka lásinn. Þar sem lásinn er úr plasti sem er í hreyfi og verður fyrir veðri og vindum er líklegt að hann brotni þegar hann dettur á frosið malbik. Bilaður lás veldur því að bíllinn greinir ekki læsta stöðu og mun ekki hefja háspennuhleðslu.
  • CCS2 (Sjálfvirk rafræn lás):
    CCS2 tengið hefur enga ytri hnappa eða hreyfanlega íhluti. Læsingin er í staðinn framkvæmd með rafrænum stýribúnaði sem er örugglega staðsettur í inntaki ökutækisins. Eftir að klóinn er settur í samband festir tölva (ECU) bílsins klóna sjálfkrafa. Rafræna lásinn á CCS2 er settur upp í bílnum á öruggum stað. Þetta er mjög áreiðanleg hönnun, sem þýðir að rafmagnstengingin er ekki virk fyrr en læsingin hefur verið staðfest af stýrikerfi ökutækisins. Þetta lágmarkar verulega líkur á ljósbogamyndun ef óvart er rofin og býður upp á mun meiri vernd gegn innbroti.

Tæknileg afköst og rafmagnsupplýsingar

Auk efnislegs viðmóts er hagnýt notkun þessara tengja skilgreind af rafmagnsarkitektúr þeirra og hugbúnaði sem stýrir orkuflæði.

Hraði og afköst hleðsla

Ef þú þekkir ekki þessa hraða skaltu lesa ítarlegu leiðbeiningar okkar um DC hraðhleðsla.

  • CCS1:
    Einfasa rafkerfi hannað til að passa við rafkerfi Norður-Ameríku og Suður-Kóreu. Það er venjulega takmarkað við 7.4 kW eða 11 kW í AC (hæghleðslu). Þó að fræðilega sé hægt að hlaða jafnstraumshraða með allt að 350 kW, gæti eldri innviðir aðeins leyft hleðslu með 200 A, sem gæti valdið því að rafhlöður með mikla afköst hlaðist hægar.
  • CCS2:
    Hannað til að virka á þriggja fasa raforkukerfum sem eru algeng í Evrópu, Ástralíu og meginhluta Asíu. Þetta gerir kleift að hlaða riðstraumshleðslur allt að 22 kW (eða jafnvel 43 kW) á almenningsstöðvum, sem styttir hleðslutíma yfir nótt eða á vinnustað um næstum tvo þriðju. CCS2 er öflugra í jafnstraumsforritum og getur oft stutt allt að 500A og 1000 V með meiri áreiðanleika.

Þó að tæknilegar upplýsingar séu í kílóvöttum, þá er raunveruleg áhrif tímans ljós. Munurinn á skilvirkni er mikill þegar kemur að dæmigerðri 100 kWh rafhlöðu árið 2026. CCS2 kerfi getur veitt 90 prósent hleðslu á hefðbundinni fjögurra klukkustunda vinnuhleðslu, samanborið við CCS1 kerfi sem veitir um það bil 28 prósent, sem þýðir að ökutækið er hvergi nærri tilbúið. Þetta á einnig við um hleðslu yfir nótt, þar sem CCS2 tekur 4.5 klukkustundir að ljúka fullri hleðslulotu, samanborið við 13.5 klukkustundir í CCS1. Lærðu meira um þessa hraða yfir nótt með því að lesa um hversu langan tíma tekur hleðslutæki á stigi 2Auk þess að tryggja hraða tryggir CCS2 stöðugleika raforkukerfisins með því að jafna rafmagnsálagið á þremur línum, sem útilokar spennufall og hættu á ofhitnun kapla vegna mikillar orkunotkunar CCS á einni línu.

Samþætting nets og samskiptareglur

Tæknileg auðlegð hleðslustaðals ræðst af getu staðalsins til að eiga samskipti milli ökutækis og rafmagnsnetsins. Þó að CCS1 og CCS2 hafi svipaða grunn, hefur stefna þeirra árið 2026 verið mismunandi eftir svæðisbundnum forgangsröðun og þróun snjallnetstækni.

  • Landslag CCS1 og NACS snúningsástæðunnar:
    CCS1 byggir á Power Line Communication (PLC) og HomePlug Green PHY staðlinum til að leyfa bílnum og hleðslutækinu að takast í hendur. Þó að það auðveldi einföld gagnaskipti hefur flóknari ISO 15118 virkni (eins og Plug & Charge) verið innleidd í Norður-Ameríku í áföngum vegna staðbundinna umskipta yfir í NACS (Tesla) staðalinn. Þessi breyting hefur nánast stöðvað ... R&D tvíátta hleðslu sem byggir á CCS1. Þetta er arfgeng gildra fyrir rekstraraðila sem eru að þróa innviði snjallborgar, þar sem CCS1 býður ekki upp á orkustjórnunarmöguleika framtíðarinnar sem áhersla er lögð á á öðrum mörkuðum.
  • CCS2 og V2X kosturinn:
    CCS2, líkt og CCS2, byggir á PLC/Green PHY grunninum en hefur mun þróaðri útfærslu á ISO 15118 samskiptareglunum. Árið 2026 hefur þessi staðall verið krafist á mörgum svæðum í opinberum innviðum, sem gerir kleift að nota „Plug and Charge“ og háþróaða tengingu við raforkukerfi (V2G) virkni. Þetta gerir CCS2 að betri valkosti í stjórnun snjallneta og stórum rekstri atvinnuflota. CCS2 hefur tekið forystuna í V2X kapphlaupinu með því að hraða stöðlun ISO 15118-20; vélbúnaður þess er í eðli sínu undirbúinn til að framkvæma örugga samþættingu sem þarf til að umbreyta rafknúnum ökutækjum í rafhlöður fyrir heimili og býður upp á samþættingu við raforkukerfi sem CCS1 getur ekki enn keppt við.

Kælikerfi og hitastöðugleiki

  • CCS1:
    CCS1 stöðvar með mikla afköst nota venjulega loftkælda eða einfalda vökvakælda kapla. Þar sem handvirka vélræna lásin getur stundum leyft einhverja hreyfingu eða uppsöfnun rusls, getur snertiviðnám aukist við mikla álagi. Þetta veldur stundum svokölluðum hitastýrðum þvingunum, þar sem hleðslutækið neyðist til að lækka afköst sín til að forðast ofhitnun handfangsins.
  • CCS2:
    Hefur mjög háþróaða vökvakælingargreinar sem dreifa glýkól-vatnsblöndu beint umhverfis leiðarana. Þar sem rafræna læsingin veitir nákvæma og fasta tengingu milli pinnanna og inntaks ökutækisins er örbogamyndun og hitamyndun lágmarkuð. Þetta gerir CCS2 kerfum kleift að viðhalda hámarkshleðsluhraða í langan tíma án þess að valda rafmagnsleysi vegna öryggisástæðna.

Dreifing svæðisbundin og markaður

Alþjóðleg aðskilnaður milli CCS1 og CCS2 er bein vísbending um svæðisbundin raforkukerf. Þessi tæknilega skipting neyðir fyrirtæki til að annað hvort sérhæfa sig á staðnum eða alþjóðlega með sveigjanleika.

  • CCS1: CCS1 byggir á einfasa riðstraumsnetarkitektúr eins og split-phase kerfinu sem notað er í Norður-Ameríku og er aðallega að finna í Norður-Ameríku, Suður-Kóreu og Taívan. Markaðsstaða þess er þó að breytast. Í Norður-Ameríku hefur hröð innleiðing Tesla á NACS staðlinum fært CCS1 í sérhæfingu sem eldri. Fyrir alþjóðlega rekstraraðila er CCS1 samhæfni ekki lengur stefnumótandi skref í átt að alþjóðlegri útrás heldur aðferð sem á að beita á tilteknum svæðum. Það er enn nauðsynlegt skilyrði til að viðhalda núverandi innviðum í Austur-Asíu og Norður-Ameríku, en það er ekki lengur drifkraftur alþjóðlegs vaxtar.

Með NACS sem staðal í Norður-Ameríku árið 2026 munu eigendur CCS1 þurfa að lifa í millibili sem einkennist af mikilli þörf fyrir millistykki. Skilvirkni þessara millistykki minnkar venjulega um 1-3 prósent vegna hita, sem getur valdið hitahömlun og dregið úr hleðsluhraða við háa afköst. Einnig getur nauðsynleg samskiptareglur valdið 10-15 sekúndna töf á fyrstu hleðslu milli hleðslutækisins og bílsins. Til öryggis má ekki slaka á notkun UL 2251-vottaðs vélbúnaðar; annars mun vélbúnaðurinn ekki hafa hitaskynjarana sem þarf til að koma í veg fyrir að tenglar tengist tenginu þegar straumurinn er mikill.

  • CCS2: CCS2 er óhjákvæmilegur staðall í öllum heimshornum. Hann er hannaður til að virka með þriggja fasa raforkukerfum með mikilli afköstum og er nauðsynlegur eða í reynd staðall í Evrópu, Eyjaálfu, Suður-Ameríku, Suðaustur-Asíu og Mið-Austurlöndum. Í viðskiptum býður CCS2 upp á óviðjafnanlega umfangsmeiri þjónustu. Vegna þess að hægt er að nota eina vélbúnaðararkitektúr á mismunandi heimsálfum með litlum staðbundnum aðstæðum hefur hann orðið grunnurinn að hagræðingu á alþjóðlegri framboðskeðju. Fyrir utan Kína og Bandaríkin, sem eru miðuð við NACS, er CCS2 ódýrasta leiðin að alþjóðlegri sveigjanleika og hefur mesta ávinninginn hvað varðar víðtæka landfræðilega útbreiðslu.

3CCS2

Hverjir eru kostir og gallar CCS1 og CCS2 tengja?

Valið á milli CCS1 og CCS2 byggist á málamiðlun milli svæðisbundinna innviðaþarfa og tæknilegrar afkasta, öryggis og langtíma endingu vélbúnaðar.

CCS1 tengi (norður-amerískur staðall)

Kostir Gallar
Rótgróið net: Víða notað í Norður-Ameríku og Suður-Kóreu með þroskaðri framboðskeðju fyrir varahluti. Brotthættni láss: Ytri handvirki krókurinn er mjög hættulegur; ef hann dettur getur brotinn lás gert hleðslutækið óvirkt.
Snertilaus viðbrögð: Gefur skýrt „smell“ sem gerir notendum kleift að staðfesta tenginguna án þess að skoða skjáinn. Hraðamörk riðstraums: Takmörkuð við eins fasa riðstraumshleðslu, sem gerir hana mun hægari en CCS2 á almenningsstöðvum.
Samþjöppuð hönnun: Minni loftkælingarrými auðveldar hönnuðum að koma því fyrir í þröngar yfirbyggingar ökutækja. NACS-umskipti: Norður-Ameríku stendur frammi fyrir sólseturstímabili þar sem helstu bílaframleiðendur færa sig yfir í NACS-staðalinn frá Tesla.

Einfaldleiki CCS1 einkennist af vélrænni einfaldleika þess, sem er helsti veikleiki þess. Smellurinn er notendavænn en plastlásinn er alræmdur fyrir að brotna á almenningsstöðvum með mikilli umferð. Þar að auki takmarkar vanhæfni þess til að rúma þriggja fasa afl notkun þess meðal notenda sem þurfa hraðhleðslu á riðstraumi á vinnustað eða við innkaup.

CCS2 tengi (evrópskur/alþjóðlegur staðall)

Kostir Gallar
Þriggja fasa skilvirkni: Innbyggður stuðningur við þriggja fasa riðstraum (allt að 22 kW) gerir kleift að hlaða mun hraðar á áfangastöðum. Vinnuumhverfi kapalsins: Aukavírar fyrir þriggja fasa afl gera kapalana töluvert þyngri og stífari í meðförum.
Virkt öryggi: Innbyggður rafrænn lás sem bíllinn stýrir og kemur í veg fyrir að hann sé fjarlægður óheimillega meðan á notkun stendur. Vélræn flækjustig: Að treysta á innbyggðan mótor til að læsa klónum skapar hættu á að kapallinn „fasti“ ef mótorinn bilar.
V2X tilbúin: Betur hönnuð fyrir „V2X“ forrit (Vehicle-to-Everything), eins og að knýja heimili með bílrafhlöðu. Ofvirkjun: Á svæðum með einfasa aflgjafa greiða notendur fyrir hágæða vélbúnað sem þeir geta ekki nýtt til fulls.

CCS2 er tæknilega betri staðallinn og leggur áherslu á mikla afköst og öryggi. Hann eykur getu núverandi raforkukerfa með því að styðja þriggja fasa rafmagn. Þetta kemur þó á kostnað vinnuvistfræði; snúrurnar eru fyrirferðarmiklar fyrir suma notendur og rafræni læsingarbúnaðurinn gerir hugbúnaðar- og vélbúnaðarsamskipti flóknari en CCS1 býður upp á.

Hvaða gerðir rafbíla eru samhæfðar CCS1 og CCS2?

CCS1 staðallinn er oftast notaður á mörkuðum í Norður-Ameríku og Suður-Kóreu, þar sem hann er aðal hraðhleðslutengið fyrir Ford F-150 Lightning, Hyundai Ioniq 5 (bandarískt) og Chevrolet Bolt. Einnig nota nýrri bandarískir rafmagnspallbílar eins og Rivian R1T CCS1 sem hraðhleðslukerfi sitt.

Aftur á móti hefur CCS2 staðallinn orðið ótvíræð leiðandi staðall í heiminum, sérstaklega í Evrópu og Ástralíu. Dæmi um dæmigerðar gerðir með þessari tengingu eru evrópskar útgáfur af Volkswagen ID.4, Porsche Taycan og Polestar 2. Það er athyglisvert að Tesla er með sérhannaða tengil í Bandaríkjunum, en í Evrópu og Ástralíu eru Model 3 og Model Y með innbyggða CCS2 tengi til að samræma við staðbundin raforkukerf.

Hafa skal í huga að samhæfni ökutækja er oft skilgreind út frá sölusvæði, en ekki vörumerki. Dæmi um þetta væri Hyundai Ioniq 5 sem seldur er í Kaliforníu með CCS1 tengi, en sama gerð sem seld er í Berlín eða Sydney er sett saman með CCS2 tengi. Þetta er aðalástæðan fyrir útbreiðslu millistykki við innflutning bíla, en þau hafa yfirleitt þau öryggis- og skilvirknivandamál sem getið er hér að ofan. Til að ná tökum á kapalvali og öryggi, vinsamlegast sjá ... The Ultimate Guide til EV Hleðslukaplar: Tegundir, ráð og eindrægni.

4CCS1

Samvirkni og gildrur sem ber að forðast: Raunveruleiki breytiforrita

Er mögulegt að flytja út bandarískan CCS1 bíl til Evrópu eða Mið-Austurlanda og einfaldlega setja í hann breyti? Tæknilega svarið er já, en raunveruleikinn á vettvangi er árekstur milli staðla fyrir vélbúnað og hugbúnað.

Ósamræmi í raforkukerfinu

Fyrsta hindrunin er aflgjafinn. Einfasa hleðslutæki eru notuð í norður-amerískum CCS1 ökutækjum. Þar sem evrópsk og mið-austurlensk raforkunet eru þriggja fasa getur millistykki oft dregið úr hleðsluhraðanum, sem er 11 kW, niður í aumkunarverð 3.7 kW þar sem bíllinn er aðeins tengdur við eina línu. Aðrar snjallstöðvar geta jafnvel neitað tengingunni alveg til að koma í veg fyrir ójafnvægi í álagi.

Samskipti „mállýskur“

Þó að báðir staðlarnir byggi á Power Line Communication (PLC), þá eru þeir byggðir á mismunandi svæðisbundnum mállýskum. 100 ms seinkun á handabandsmerkinu getur leitt til samskiptavillu. Það er þessi tímamismunur og mismunur á virknisferlum Control Pilot (CP) sem veldur því að mörg millistykki hefja ekki lotu.

Óvirkar vs. virkar lausnir

Ekki eru allir breytir eins og aðrir og það getur kostað mikið að velja rangan.

  • Áhættan af óvirkum millistykki:
    Þetta eru einfaldar plastskeljar án innri rökfræði. Þær eru hættulegar fyrir háafls jafnstraumshleðslu þar sem þær eru ekki með hitaskynjara. Óvirkur millistykki getur ofhitnað og brætt hleðslutengið við 200kW+ hraða áður en bíllinn eða hleðslustöðin tekur eftir að eitthvað er að.
  • Öryggi virkra stjórntækja:
    Virkir breytir af faglegum gæðum eru rauntímaþýðendur. Innri flísar þeirra leiðrétta CP og PP merki til að ná fram farsælum handshaki. Umfram allt eru þeir með hitavöktun til að draga úr afli ef hitastig hækkar til að vernda rafrásir ökutækisins.

Hin fullkomna lausn: Endurbætur á vélbúnaði

Algjör uppfærsla á vélbúnaði er staðallinn fyrir varanlega áreiðanleika. Þetta snýst ekki bara um einföld millistykki, heldur um að skipta út CCS1 inntakinu fyrir innbyggða CCS2 einingu og aðlaga háspennuraflið að fullu.
En vélbúnaður er ekki allt. Stafræn stilling er nauðsynleg til að tryggja að ökutækið lesi rétt þriggja fasa aflgjafa- og samskiptamerki. Fyrir rekstraraðila eða eigendur sem gætu viljað fara þessa leið sýnir eftirfarandi gagnadrifin sundurliðun raunhæfan kostnað og tæknilega áhættu af faglegri endurbótum:

Lykilatriði Upplýsingar og hugsanleg áhætta
Áætlaður kostnaður $1,500 – $3,500 (Innifalið er CCS2 inntak, háspennurafmagnsleiðslur og stjórneiningar).
Hugbúnaðarveggurinn Tæknimaður verður að endurkóða hugbúnaðarbúnað Gateway (GTW) ökutækisins til að þekkja þriggja fasa riðstraumsmerki; án þessa mun bíllinn neita að hlaða.
Ábyrgðarstaða Í næstum 100% tilfella mun endurbætur, sem eru gerðar sjálfur eða af þriðja aðila, ógilda ábyrgð framleiðanda á rafhlöðupakkanum og háspennukerfinu.
Öryggisáhætta Óviðeigandi þétting við endurbætur getur leitt til rakaþéttingar inni í háspennutenginu, sem veldur „einangrunarbilunum“ í mikilli rigningu eða bílaþvotti.

Hvernig á að velja á milli CCS1 og CCS2 tengja?

Val á viðeigandi staðli snýst um að samsvörun vélbúnaðar við staðbundna innviði til að koma í veg fyrir tæknilegt og fjárhagslegt tap til lengri tíma litið.

  • Einkaeigendur: Það er undir þínu raforkuneti komið. Einfasa aflgjafan sem notuð er í norður-amerískum CCS1 ökutækjum er ekki eins og þriggja fasa raforkunet sem notuð eru í Evrópu og Mið-Austurlöndum. Innflutningur á CCS1 bílum til slíkra svæða getur oft leitt til varanlegrar hæghleðsluhækkunar - takmarkað riðstraum við 3.7 kW í stað 11 kW eða 22 kW eins og í innfæddum CCS2 bílum.
  • Rekstraraðilar hleðslustöðva: Á mörkuðum sem eru að breytast í hraða eins og Suðaustur-Asíu eða Suður-Ameríku er ökutækjaflotinn yfirleitt sambland af svæðisbundnum stöðlum. Tvöföld hleðslutæki (CCS1 og CCS2) eru öruggasta fjárfestingin til að hámarka arðsemi fjárfestingar og framtíðartryggja svæðið þitt. Þetta mun tryggja að þú getir þjónað öllum ökumönnum óháð uppruna ökutækis þeirra og á sama tíma verið sveigjanlegur gagnvart staðbundnum breytingum á aflgjafa.
  • Útflytjendur: Ein stærsta viðskiptaáhættan er að flytja út ökutæki sem passar ekki við áfangastaðinn. Það dregur úr notagildi bílsins, veldur neikvæðum umsögnum og minni endursölu. Til að tryggja vörumerkið þitt skaltu alltaf para hleðsluútgáfu ökutækisins við innviði áfangastaðarins. Ef ekki er hægt að forðast ósamræmi skaltu pakka bílnum með vottuðum virkum breyti í stað þess að láta viðskiptavininn taka áhættuna á óöruggum, óvottuðum viðgerðum frá þriðja aðila.

Það skiptir ekki máli hvort þú starfar á markaði með blandaða staðla eða ert að reyna að ná sem bestum árangri á einu svæði, þá er rétti samstarfsaðilinn fyrir vélbúnað allt sem skiptir máli. Þetta er þar sem sveigjanlegar hleðslulausnir BENY Komdu inn.

BENYSamþætt EV Hleðslulausnir: Að setja alþjóðlega staðla fyrir framúrskarandi innviði

Til að brúa bilið á milli þess að velja staðal og innleiða áreiðanlegan stað þarftu samstarfsaðila með sannaða frammistöðu á vettvangi. Með yfir 30 ára reynslu og alþjóðlegt safn af yfir 10,000 viðskiptavinum, BENY New Energy sérhæfir sig í afkastamiklum hleðslukerfum sem eru hönnuð með endingu að leiðarljósi. Auk hefðbundinna CCS1 og CCS2 kerfa, BENY býður upp á sérsniðnar tengilausnir með því að sérsníða ýmsar gerðir hleðslutengja fyrir rafbíla til að mæta einstökum þörfum þínum og bjóða upp á sérsniðnar hönnun sem tryggir óaðfinnanlega samhæfni við fjölbreyttar og flóknar vélbúnaðarkröfur.

Verkfræði okkar fjallar um sérstök vandamál hjá alþjóðlegum rekstraraðilum:

🛡️
Mikill áreiðanleiki
Hleðslutæki okkar eru smíðuð úr UL-vottuðu eldvarnarefnum og gangast undir strangar prófanir - allt frá UV-öldrun til há-lágra hitastiga - til að tryggja stöðugleika í hvaða loftslagi sem er.
⚡
Snjöll orkustjórnun
Hver eining er með Dynamic Load Balance (DLB) og OCPP 1.6J EVsaas pallinn okkar, sem gerir kleift að fylgjast með í rauntíma og dreifa orku á milli margra hleðslustöðva.
🔒
Óviðjafnanlegt öryggi
Með því að nýta einkaleyfi okkar á UL508i DC rofum, sem eru leiðandi í greininni, BENY Hleðslutæki New Energy eru með háþróuðum kælikerfum og neyðarslökkvunum til að tryggja ströngustu öryggisstaðla.

Hvort sem þú þarft sérsniðna tengibúnað eða stjórnunarlausn fyrir allan flotann, BENY New Energy býður upp á 3 ára ábyrgð með 100% endurnýjunarábyrgð. Við bjóðum ekki bara upp á innstungu; við bjóðum upp á framtíðarvænt vistkerfi sem hámarkar arðsemi fjárfestingar.

Hafðu samband vegna sérsniðinna CCS hleðslulausna

Framtíðarþróun og þróun

The EV Landslagið er að breytast eftir því sem svæðisbundnir staðlar þróast til að mæta aukinni orkuþörf og snjallari samþættingu við raforkukerfi.

  • Uppgangur NACS og hnignun CCS1:
    Í Norður-Ameríku hefur SAE J3400 (NACS) staðallinn í raun komið í stað CCS1. Næstum allir helstu bílaframleiðendur munu skipta yfir í þennan þéttari og áreiðanlegri tengibúnað fyrir árið 2026. Fyrir núverandi CCS1 eigendur þýðir þessi breyting að framtíðin felst í því að nota millistykki til að fá aðgang að vaxandi NACS-innviðum. Þessi sameining miðar að því að leysa vélræna viðkvæmni og „handabands“ vandamál í samskiptum sem oft hrjáðu CCS1 staðalinn.
  • V2X og styrkur CCS2:
    Evrópa er nú leiðandi í heiminum í tækni sem tengir saman allt (V2X), þar sem CCS2 er aðalgrunnurinn. Þar sem CCS2 styður ISO 15118-20 samskiptareglurnar innbyggt, gerir það rafknúnum ökutækjum kleift að virka sem „rafhlöður á hjólum“. Þetta gerir kleift að nota tvíátta hleðslu (V2G/V2H), sem gerir bílum kleift að stöðuga raforkukerfiðleika eða knýja heimili í rafmagnsleysi.
  • Af hverju Evrópa heldur sig við CCS2:
    Þrátt fyrir umræðuna um NACS er Evrópa enn staðráðin í að nota CCS2 vegna þriggja fasa raforkukerfisins. 7 pinna hönnun CCS2 sér um þriggja fasa riðstraumshleðslu sjálfkrafa, sem gerir kleift að nota allt að 22 kW hraða. Að skipta yfir í NACS-tengi myndi krefjast mikillar og dýrrar lækkunar á evrópskri raforkukerfi.
  • Megavatta hleðslukerfið (MCS):
    Fyrir þungaflutningabíla er jafnvel 350 kW hraðhleðsla ekki nægjanleg. Komandi Megawatt Charging System (MCS) mun stækka CCS samskiptarökfræði til að skila yfir 1.2 MW af afli. MCS er hannað fyrir langflutninga og gerir kleift að hlaða stórar rafhlöður á innan við 30 mínútum. Þó að tengilinn sé með nýrri og sterkari hönnun, þá er hugbúnaðar„heilinn“ hans enn rótgróin í hinu sannaða CCS rammaverki.

Niðurstaða

Valið á milli CCS1 og CCS2 er sjaldan spurning um val; það er spurning um staðsetningu og eðlisfræði raforkukerfisins. CCS1 er enn arfleifðarmeistari einfasa raforkukertisins í Norður-Ameríku, þrátt fyrir vélræna veikleika sína. CCS2 er fjölhæfur, hraðvirkur orkuver sem hefur sigrað stærstan hluta heimsins með þriggja fasa riðstraumsgetu sinni og öflugri rafrænni læsingu.

Fyrir notandann er markmiðið það sama: óaðfinnanleg tenging sem afhendir rafmagn á öruggan og hraðan hátt. Með því að skilja tæknilegan grunn þessara tveggja risa og velja samstarfsaðila í innviðum eins og BENY Þeir sem forgangsraða öryggi og alþjóðlegri reglufylgni færast skrefi nær heimi þar sem „tenging“ er jafn einföld og áreiðanleg og það var eitt sinn að snúa lykli.

SPURNINGAR

⚡ Er CCS1 hraðhleðsla?
Já, CCS1 (Combined Charging System Type 1) er staðall fyrir hraðhleðslu með jafnstraumi sem er hannaður fyrir orkuflutning með miklum afli, sem gerir kleift að hlaða töluvert styttri tíma samanborið við hefðbundna AC hleðslu af stigi 2.

🔌 Getur CCS1 hlaðið Tesla?
CCS1 hleðslutæki getur hlaðið Tesla-bíl að því tilskildu að þú notir samhæfan CCS1-í-Tesla millistykki og að vélbúnaðarstillingar bílsins styðji CCS-samskipti (algengt í nýrri norður-amerískum bílum).

🚗 Get ég notað CCS1 á J1772?
Ekki er hægt að nota CCS1-tengi í venjulegu J1772-tengi í ökutæki þar sem tveir viðbótar DC-tenglar koma í veg fyrir að það passi; hins vegar er hægt að setja J1772-tengi í efri hluta CCS1-inntaks í ökutæki til að hlaða með riðstraumi.

🔋 Hvernig á að vita hvort EV Er hleðslutækið á stigi 1 eða 2?
Hleðslutæki af stigi 1 notar venjulega þriggja pinna 120V heimilisinnstungu og þynnri snúru, en hleðslutæki af stigi 2 krefst 240V háspennuinnstungu (svipað og þurrkarakló) eða fasttengdrar hleðslustöðvar og er með mun þykkari snúru.

© 2026 Leiðbeiningar um tengi CCS1 og CCS2 – Fagfólk EV Hleðslulausnir

↑

Fáðu ókeypis tilboð

Talaðu við sérfræðinginn okkar

    Talaðu við sérfræðinginn okkar